1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Barack Obama ya ziyarci Thailand

November 18, 2012

A ƙasa da makonni biyu da sake zaɓen shugaban Amurkan ya soma ziyara a cikin ƙasashen yankin Asiya

https://p.dw.com/p/16lEi
BANGKOK, THAILAND - NOVEMBER 18: U.S. President Barack Obama arrives at Don Muang International airport on November 18, 2012 in Bangkok, Thailand. Obama is the first serving US President to visit Myanmar as he makes a four-day tour of Southeast Asia that will also include visits to Thailand and Cambodia. (Photo by Athit Perawongmetha/Getty Images)
Hoto: Athit Perawongmetha/Getty Images

Shugaba Obama dai ya gana da shugaba Yingluck Shinawatra wanda suka tattauna batutuwa da dama kafin daga bisani su yi wani taron manema labarai na haɗi gwiwa.wanda a ciki suka ambato batun tattalin arziki da hulɗa tsakanin ƙasashen biyu

Baya ga Thailand Obama zai ziyarci ƙasashen Bama da Kambojiya,inda a ranar Talata mai zuwa ake buɗe taron shugabanin ƙasashen yankin Asiya.Zai yi kuma amfani da wannan dama, domin ganawa da shugaban gwamnatin China Wen Jiabao.Ziyarar ƙasar Bama na matsayin abun tarihi a ma'amalarta da Amurka, kasancewar Barack Obama shine shugaban Amurka na farko da ke bisa gadon mulki, wanda ya taɓa kai ziyara a wannan ƙasa.

Mawallafi : Abdourahamane Hassane
Edita : Usman Shehu Usman